๑ஐš۩۞۩๑(¯`• ♥Welcome to A.N.J No2♥ •´¯)๑۩۞۩šஐ๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

wElcOme U tO fOrum AngelJunior & GirlNo2

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Tình yêu ảo(hok phải của tớ)

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Mr.Cận
S.Mod

Mr.Cận

Tình yêu ảo(hok phải của tớ) Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitimeSun Aug 02, 2009 5:02 am

đây là 1 câu chuyện có thật...,có lẽ cũng lâu rồi,mình cũng đã bị y như câu chuyện này...và mình đã ko nhảy AU nữa,dù bây giờ đã là nhảy chính...ai có thẻ tán gẫu thì tìm trong sever HCM ,zippo20 và Sdragon là mình đấy...mình khuyên các bạn ko nên tin vào tình iu ảo,điều đó chỉ làm cho bạn thêm đau khổ mà thôi..Hãy tìm tình yêu ngoài đời bằng chính khả năng của mình ,vì tình yêu ảo chỉ toàn là đắng cay và nước mắt...

PART 1: SDragon - Silver Dragon
3 năm trời với MU Online... một khoảng thời gian khá dài để nó đủ bít chán ngán MU là gì. Biệt danh SDragon của nó cũng xuất phát từ đó, mặc dù tên nv trong MU của nó ko phải là SDragon nhưng nó thích đc mọi người gọi như vậy...
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) SilverDragon
Rồi thì nó quen đc nhỏ trong MU... 2 đứa chỉ là anh em, nói chuyện nhìu lúc vui lắm, lúc nào cũng thấy 1 BK và 1 SM đi chung với nhau trên Icarus cả...
MU đóng cửa, nó và nhỏ lại tiếp tục chuyển sang GB, lại bắn GB cùng nhỏ đến khi nhỏ chính thức nghỉ GB vì nhỏ phải lên SG học
nửa năm... nhanh lắm, nó ko chơi game gì hết. Online chỉ bít chat rùi counter-strike... vậy thui!
Nhỏ đã về... 2 đứa lại gặp nhau và cũng là lúc Audition VN ra đời.
2h đêm, ngồi tải audition từ trang chủ về. Thực tình nó cũng ko bít Audition là cái gì, chỉ nghe lời tụi bạn rủ rê nên tải về chơi thử.
Install Complete! Nó click vào Icon Patcher và...
Trước mắt nó mở ra một thế giới hoàn toàn mới... hình ảnh sao mà nhìu màu sắc, sống động chứ ko còn cứng cáp, thụ động như MU nữa... Nhưng đã quá khuya rùi, nó đành phải đi ngủ...
Sáng hôm sau, nó vào chơi thử và bắt đầu với 2 chữ Vỡ Lòng:
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) VL
Nhìn ngố ko đụng hàng , nó vào nhảy và ... bước đầu mọi thứ. Kể cũng mắc cười, lúc đầu nó tự tạo phòng nhảy một mình, chẳng bít chỉnh cái gì, chỉ bít chỉnh random cho rùi. Hình như bài đầu tiên nó nhảy là bài "Chờ Đợi Quá Khứ". Ớ ờ... miss lia chia hết .
Nhưng rùi nhảy từ từ rùi cũng quen... uh, quen rùi, cái lúc mà nhảy đc bài 110 (Seven - Crazy) fn đc mừng hít bít, cứ tưởng trình độ của mình đã đc hoàn thiện...
Nó thấy mình cứ lên cấp mãi trong khi tụi bạn của nó phải làm nv gì gì đó, nó nghĩ chắc còn lâu mới tới lượt mình có nhiệm vụ...
Nâng Cao:
Rùi thì một hum nọ, nó nhìn thấy trên góc của tên mình có một đốm sáng nhấp nháy. Nhớ lại mấy đứa bạn nó bảo đấy là nhiệm vụ. Vào nhảy thử... chỉ là bài New York mà sao nhảy mãi chẳng xong... đành pm nhờ một người em gái (ko phải nhỏ) làm dùm .
Bước vào kênh NC, nó thấy đã có thêm nhạc 120, lại típ tục chỉnh thử và nhảy... kết quả là miss kéo dài típ (Beat City thì phải ^^!). Rùi thì nó cũng quen dần với nhạc 100~120. Lúc đó cũng là lúc nó lên lv11
Đường Phố:
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) DP
Bớt ngố hơn rùi nhỉ ... nhưng vẫn còn ngáo .
Vừa mới quen với nhạc 120 xong thì kênh NC chẳng còn chứa nó nữa . Đành lết xác qua TD. Nó chợt ngạc nhiên khi thấy... Ôi sao mà nhìu TD đến vậy trong khi NC và ND chỉ có 2 kênh.
Đặt chân vào TD, vào đại một room, nó cũng ko nhớ... và đó là lần đầu tiên nó nhảy nhạc 130 (Dance Flower)
Tiếp tục miss ...
Mr.Cận
S.Mod

Mr.Cận

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitimeSun Aug 02, 2009 5:04 am

PART 2: SỰ KHỞI ĐẦU MỚI

Sau một thời gian dài thì nó đã dần quen với nhạc 120~140 rùi 140~ nhưng vẫn chỉ là 4k (chero).Lúc này thì quanh nó ko còn cô đơn nữa. Bạn bè nó đã dần biết đến thế giới audition này và hàng ngày sau những buổi học nó và đám bạn vẫn thường nhảy với nhau rất vui vẻ. TD 116 ngày đó ko chiều nào là ko có room của lớp nó.
Rùi thì bạn bè nó đã dần xa lánh thế giới audition vì ko có thời gian nữa... Còn nó, vẫn tiếp tục là một dancer...
Phong Trào:
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) PT
Đã bắt đầu có phong cách hiphop chút rùi nhưng vẫn chưa style cho lắm. Một ngày như bao ngày, nó vào nhảy bình thường và ghép đôi với một người mà nó ko hề quen bít. Ùh thì cũng giống người ta, ox - bx. Bx nó mới lv 8 và rất ít khi online.
2 tháng trôi qua, nó có bx nhưng có lẽ vì bx nó ko thuộc về thế giới của những vũ công audition. Bx nó chỉ lo chơi boom, thỉnh thoảng thì chỉ vào au với nó đc vài lần rùi cũng... âm thầm sign out.
Đã đến lúc kết thúc tất cả. Nó đã click vào ô "chia tay". Nó cũng ko bít vì sao... nó làm thế đúng hay ko. Nhẹ nhàng lắm nhưng cũng hơi luyến tiếc một thời của nó. Nó còn nhớ rất rõ một lần nó đã nói "ox ga lam". bx nó nói đùa "PT ma ga gi!".
Lại âm thầm trôi... thầm lặng làm một Phong Trào cô đơn...
Mr.Cận
S.Mod

Mr.Cận

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitimeSun Aug 02, 2009 5:06 am

Part 3:QUÁ KHỨ VÀ TÌNH YÊU

Gia nhập clan [CanTho]. Cuối cùng thì nó đã gặp lại min, người bạn từ thời MU Online hôm nào. Vào clan cũng là lúc nó trở thành một con người khác... thay đổi, thay đổi tất cả. Đây là lúc nó đam mê au thật sự.
Nghiệp Dư:
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) ND
Nó đã bắt đầu mua đồ Vcoin, đánh dấu một sự thay đổi lớn. Nó đã ko còn nhảy 4k, bước đầu tập 8k, tập skill, tất cả những kiểu nhảy nào của 8k (trừ BBoy) nó đều rất thích. Niềm đam mê 8k đã ăn sâu vào máu nó...
Nó và nhỏ: Cuối cùng thì nó và nhỏ đã gặp lại nhau. Nó hơi bất ngờ vì nhỏ nói thích nó, một điều và hơn 2 năm nay nó ko hề biết. Rùi thì nó và nhỏ đã ...
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) Lovelovelove
Nhưng có lẽ nó và nhỏ thuộc về 2 thế giới riêng... Ngày sinh nhật của nó, nhỏ đã đến. Nhưng đó cũng là hôm cuối cùng 2 đứa gặp nhau. Nhỏ và nó đột nhiên cắt đứt quan hệ. Nhỏ nói nhỏ sắp đi SG và ở trên đó luôn với chị 2, nhỏ nói nó ko bao giờ chịu đựng nổi cá tính thất thường của nhỏ. Và vì vậy mà 2 đứa... chia tay, chia tay thật, từ trong au cho đến ngoài đời! Uh thì chấm hết, nó hơi bùn vì sau 2 năm trời với nhỏ, nó chưa tận hưởng được hạnh phúc đc bao lâu thì... mọi thứ đã tan biến!
Và thế là Nghiệp Dư lại lang thang trên khắp các TD, nó bắt đầu chán nản vì có lẽ chẳng còn ai xung quanh nó nữa... Lại tiếp tục ôm cô đơn một thời gian dài!
Mr.Cận
S.Mod

Mr.Cận

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitimeSun Aug 02, 2009 5:09 am

Part 4: 2+1 = 0
Típ tục những tháng ngày Nghiệp Dư của nó... típ tục cô đơn. Cho đến khi nó gặp L.
L đã yêu cầu nó ghép đôi, nó cũng chỉ ghép chơi cho vui chứ cũng chẳng bận tâm gì cả. Trong mắt nó, L chỉ là một cái gì đó rất nhỏ bé, rất bình thường...
Một hôm nọ, nó login vào au và thấy rằng : L đã chia tay. Uh, nó ko buồn, chỉ hơi ngạc nhiên. Nó chợt nghĩ : chắc lại cũng giống như nhỏ thôi. Bình thường lắm, chẳng có gì cả.
Rùi thì nó gặp Q, và một lần nữa lại ghép đôi, nhưng dường như tình cảm lúc này chỉ là một sự thương hại...
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) Iuxane
Rùi thì đúng lúc L quay trở lại... Tình cảm lúc này đã thực sự rối bời. Nó mặc dù rối lắm nhưng cũng chỉ bít mỉm cười vì tất cả chỉ là ảo. L xin lỗi và nói do bạn vào nick chơi và li dị. Nhưng lúc này nó và Q đã gần làm WD nên... nó ko thể nào bỏ Q đc.
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) Avahoney
WD rùi đấy. Chứng nhận đấy nhưng chẳng hp gì. Lúc này cũng là lúc nó tập trung vào học nên cũng ko có thời gian online nữa. Đến một ngày kia... nó vào au thì thấy ô "xem bạn nhảy" ko còn chớp sáng nữa...
Nó hỉu ra rằng lại một lần nữa mọi thứ lại ra đi, bỏ lại chỉ mình nó thôi...
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) Lost
Nó đi tìm L và nó được biết rằng L cũng đã có người mới. Lúc này thì nó chẳng còn gì để mất nữa. Nó đành lẳng lặng ra đi.
Trong vòng 2 ngày... nó đã ghép đôi và chia tay với rất nhìu người... Để làm gì nhỉ? Nó cũng ko bít, chắc là để trút hết mọi thứ tình cảm mà nó cho là đã làm nó đau khổ. Số den nó mất cho việc chia tay ko làm cho nó bận tâm. Nó chỉ bận tâm là vết thương lòng dường như vẫn chưa hết đau.
Vết Sẹo Nhớ Đời:

Tình yêu ảo(hok phải của tớ) Seo
Nó đã chọn cho mình bộ mặt mới: Mặt cậu bé tinh nghịch. Bỗng nhiên nó thấy vết sẹo trên mặt đó rất hợp với mình. Vết sẹo để nó nhớ về một thời đã qua của nó
Mr.Cận
S.Mod

Mr.Cận

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitimeSun Aug 02, 2009 5:11 am

PART 5: CÔNG CHÚA MARY

Vẫn là nghiệp dư. Có lẽ nó đã ko còn tin vào cái thứ tình cảm online này nữa... Từ chối mọi lời đề nghị ghép đôi của bất kỳ girl nào.
Nó trở lại với mái nhà clan [CanTho], một mái nhà nhỏ của nó. Trong một lần tình cờ nhảy với clan. Nó đã gặp công chúa Mary, nó cũng chẳng buồn quan tâm nữa mà chỉ xem Mary như một người bạn bình thường đã đc add vào list Tán Gẫu
Nó vừa lên lv 24... Mừng lắm vì đã vượt qua đc cái nvụ Sweetie "khó xơi". Nó mừng quá, ko bít làm gì. Mở tán gẫu lên chỉ thấy mỗi một nick Mary đang online. Nó định qua nhảy với Mary 1 ván rùi out để còn học bài.
Qua đến nơi thì nó thấy Mary cũng đã gần up lv. Nó hỏi đùa "sao em ko up lv, đợi ghép đôi với anh rùi up luôn hả". Mary chỉ cười nhẹ, 2 đứa nhảy đôi 1 ván cho vui. 4 tim... tim thứ 5 rơi vào nhịp cuối cùng của bài nhạc Pls Tell Me Why mặc dù bài đó ko fải là khó per. Nó và Mary nhìn nhau cười. Nó lại nói đùa : Power of Love đóa em.
Ghép đôi xong cũng là lúc Mary out, cái tên Mary lúc này vẫn còn lạ lẫm lắm với nó. Nó nghĩ, lại suy nghĩ... ko bít hạnh phúc có đến với nó rồi lại ra đi như những chuyện đã xảy ra hay ko? Ý nghĩ chỉ chợt thoáng qua trong đầu nó và nó nghĩ một cách đơn giản "Thui kệ!"
5 ngày trôi qua... đã đủ 5 nụ hôn. Nó quyết định WD, cho dù lúc đó nó cũng ko chắc là hạnh phúc có thể bền lâu hay ko. Nhưng mà ý nó đã quyết thì ko thể thay đổi đc. WEDDING!
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) Love2
WD rùi, nó vẫn còn lo lắm... lo sợ những ký ức đã ám ảnh trong đầu nó mỗi khi nó nhìn thấy đồ cưới, nhìn thấy chứng nhận kết hôn, nhìn thấy ô "xem bạn nhảy"...
Nhưng rùi thì có lẽ... nó và Mary đã trải qua bít bao nhiu chuyện. Chẳng những ko làm cho 2 đứa xa rời nhau mà còn khiến cho 2 người hiểu nhau hơn.
FAR AWAY FROM HOME vs DẠ KHÚC
Bỗng nhiên nó nhận ra nó và xã Mary có rất nhìu điểm hợp nhau. Nó và Mary đều rất thích môn English, Mary thì sống xa nhà,học nội trú, thiếu tình thương của gia đình. Còn nó, ở nhà suốt ngày với 4 bức tường và cái computer, ba mẹ nó cũng chỉ quan tâm với nó ở một khoảng cách nào đó. Khi nó mở mắt thức dậy là lúc ba mẹ nó đi lên shop, khi nó vừa shut down computer để học bài hoặc đi ngủ là lúc tiếng xe của ba mẹ nó vang lên ngoài cổng. Ba mẹ kề bên nhưng khoảng cách cũng xa lắm... Có những lúc nó bùn... bùn lắm, chỉ bít nhìn mưa và "Giấu nỗi nhớ sau màn mưa lạnh lùng
Xã của nó... học nội trú. Cũng ngay ngày WD của 2 đứa là lúc mà nó bít xã nó ở HN, cách xa nó hơn 1000km. Chấp nhận sự thật đó vì nó bít một điều rằng:
Nơi nào có công chúa Mary, nơi đó có hoàng tử Dragon.Mãi bên nhau!
1000km, một khoảng cách ko ngắn... nhưng khoảng cách giữa Công Chúa và Hoàng Tử thì ... có lẽ gần lắm, gần lắm, ko có thước nào có thể đo được. Tình cảm online thì đã sao?? Có lẽ Mary đã đặt cho nó một niềm tin về tình cảm online này.
Tin tưởng và hy vọng... hy vọng tình cảm sẽ mãi mãi... mãi mãi ko fai
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) WD1
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) 2007_10_12_13182800x600
Nhảy Nền:
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) NN
Còn bi giờ... nó là Nhảy Nền. Một nhảy nền ko pro như những Nhảy Nền khác. Nó ko cần pro nữa, ko cần lv nữa, nó chỉ cần một cái gì đó, ko màu sắc, mùi vị nhưng lại ấm áp như thứ tình cảm "FAR AWAY FROM HOME" mà xã Mary đã dành cho nó vậy!
Mr.Cận
S.Mod

Mr.Cận

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitimeSun Aug 02, 2009 5:15 am

PART 6: KHI CÁNH CỬA ĐÓNG LẠI CŨNG LÀ LÚC TRUYỀN THUYẾT KẾT THÚC!
Uh, có lẽ đã đến lúc để ngọn gió bay xa...
Xin lỗi ấy vì tớ đã làm cho ấy khổ.
Có thể từ nay về sau, không ai còn tin tớ nữa..
Tớ đã không làm được gì cho ấy vui và hạnh phúc nữa..
Nhưng tớ cũng sẽ viết cho ấy một 2pic, một 2pic cuối cùng...
Cám ơn những gì ấy đã dành cho tớ...
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) 1over
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) 2over
Ván nhảy cuối cùng của tớ và ấy, bài nhạc của sự thiêng liêng.
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) 3over
Tớ đã nhảy với cả tâm huyết cuối cùng tớ dành cho ấy!
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) 4over
Và tớ đã ra đi...
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) 5over
Một lần nữa cám ơn ấy đã dành hết những tháng ngày vừa qua cho tớ. Tớ nghĩ con người tớ không xứng đáng để ấy trân trọng nữa... Từ nay tớ sẽ ra đi và truyền thuyết cũng sẽ kết thúc. Tớ muốn làm một người bình thường... ko muốn là một hoàng tử gì nữa...
Tình yêu ảo(hok phải của tớ) Overall
Vết sẹo cuối cùng vẫn nhức nhói trên mặt. Truyền thuyết về Prince Dragon đã thực sự đóng lại. Đã đến lúc để quyển sách lớn khép lại ...
nhok_xynh
SMem

nhok_xynh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitimeSun Aug 02, 2009 9:06 am

tỳnh yêu tr0ng au hay đấy nhẻy
Mr.Cận
S.Mod

Mr.Cận

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitimeSun Aug 02, 2009 11:54 pm

hok phải hay mà là rất hay hammer
nhok_xynh
SMem

nhok_xynh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitimeMon Aug 03, 2009 3:44 am

lãng mạng fết..
Mr.Cận
S.Mod

Mr.Cận

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitimeMon Aug 03, 2009 10:35 pm

chuyện hammer
nhoc_mituot
Banned

nhoc_mituot

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitimeTue Aug 04, 2009 12:30 am

tiếc qua'..giá như hoàng tử và công chúa được hạnh phúc nhỉ khích điểu
Mr.Cận
S.Mod

Mr.Cận

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitimeSun Aug 16, 2009 5:00 am

uk, 1 kết cục hok hậu
Khóc Nhè Khóc Nhè Khóc Nhè
nhok_xynh
SMem

nhok_xynh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitimeMon Aug 17, 2009 11:02 pm

hix'....hix' ............. kêt' thùc bùn nhưng mà hay
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ảo(hok phải của tớ)   Tình yêu ảo(hok phải của tớ) I_icon_minitime

Tình yêu ảo(hok phải của tớ)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tình yêu phải do chính bản thân mình...
» Ngũ Độc không còn độc nữa. Nhưng sự thật có phải như thế?
» Những bức thư tình hay nhất
» Hát Cho Một Tình Yêu
» Con đường đi tìm tình yêu